วันที่ 13 มิถุนายน 2566 องค์การบริหารส่วนตำบลป่บอน ได้จัดทำ "โครงการส่งเสริมอาชีพทำขนม ประจำปี 2566"
นำโดย นายนำโชค เกื้อเส้ง นายกองค์การบริหารตำบลป่าบอน ได้มอบหมายให้ นายชาญชัย รามสวัสดิ์ รองนายกองค์การบริหารส่วนตำบลป่าบอน มาเป็นประธานในพิธีการเปิดโครงการ
โดยมีวัตถุประสงค์เพื่อส่งเสริมความรู้และทักษะด้านอาชีพให้แก่ ประชาชน หมู่ที่ 9 ตำบลป่าบอนออำเภอป่าบอน จังหวัดพัทลุง
ซึ่งโครงการส่งเสริมอาชีพทำขนม ประจำปี 2566 จัดขึ้นระหว่างวันที่ 13 - 15 มิถุนายน 2566 ณ ศาลาประจำหมู่บ้านหมู่ที่ 9 ตำบลป่าบอน
|